Rangæingar -- Einn, tveir og byrja!!

miðvikudagur, 14. janúar 2015

Sl. þriðjudag urðu fagnaðarfundir á Heimalandi, þegar við Rangæingar tókum fram spilin á ný, svona af einhverri alvöru, á nýju ári.   Þá hófst sveitakeppni félagsins og var nokkur spenna í lofti.  Hverjir verða saman í sveit?   Við höfum nefnilega haft þann háttinn á undanfarin ár að spilastjóri raðar pörum saman í sveitir af vísindalegri nákvæmni með það að markmiði að sveitir verði sem jafnastar.  M.a. styðst einvaldurinn við hæð spilara, atvinnu, háralit og fríðleik.      Butler sveitakeppninnar er svo verðlaunaður sérstaklega með verðlaunum sem ætlað er að forða mönnum frá óþarfa vökvatapi.    Þetta fyrirkomulag hefur reynst afar vel.  

16 pör mættu til leiks, þ.e. 8 sveitir og gerðist það í fyrsta skipti á ferli undirritaðs sem spilastjóra að visa varð áhugasömum spilurum frá, til að koma í veg fyrir yfirsetu.   Það var leitt.

Grundargæjarnir byrjuðu keppnina vel og hafa tekið forystuna, eftir fyrstu umferð, með góðum sigri á Tómthúsfólkinu.  Sveit Grundargæja er líka skipuð einvalaliði hokinna reynslubolta, þó meðalaldurinn nái tæpast 70 árum.   Sveitin skartar bæði nýkrýndum einmenningsmeistara félagsins og hirðskáldinu sjálfu.   Um leið og skáldið klappaði nafna sínum á öxlina í lok kvölds varð honum að orði:

Þarna voru þéttir kaggar

með þrek og pláss í lungunum

Elli, Kalli og svo Maggar

áttu svör við stungunum.

Úrslit fyrstu umferðir og stöðuna í sveitakeppninni eftir fyrstu umferð má sjá hér

Butler og spil fyrri hálfleiks hér og þess seinni hér.    Staðan í butlernum er svo hér

Reykjavík Bridge Festival

Frítt fyrir börn og ungmenni Öll börn og ungmenni 20 ára og yngri fá frítt í bridge í vetur
Sjá nánar